+ ตอบกลับกระทู้
หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 ล่าสุดล่าสุด

[Granado Espada] ใครเสพย์ ใครชอบ ใครเล่น เชิญ!

มู้นี้เป็นผลผลิตจากมู้ฟี๊ด 123

มาคุยๆกันเลยครับ ไม่ได้เล่นมานาน ตัวละครเยอะขึ้นตรึม

ที่ชอบๆ ก็คงเป็นเฮเลน่าล่ะครับ ดูสง่าดี คนพากย์เสียงคนเดียวกับแคลร์ในเคลย์มอร์ด้วย(เหรอ ไม่แน่ใจ )

อีกตัวที่ชอบ ก็คงเป็นแคทเทอรีนล่ะครับ เพราะความโมเอ้ x จำนวนข้อต่อที่ปรากฏต่อสายตา อีกทั้งคนพากย์เสียงก็คือคนพากย์เสียงฟูกะจากเพอร์โซน่า 3 นานาเสะจะ Macross F เฮคาเต้จากชานะ

และคนสุกท้าย ที่ขาดไม่ได้ แคลร์ครับ คนพากย์เสียงคือคุกิมิยะ ริเอะ คนนี้ให้อารมณ์เหมือนๆกับคุจิกาวะ ริเสะใน Persona 4 มากครับ ทรงผม ลักษณะนิสัย อั๊ง~

Re: [Granado Espada] ใครเสพย์ ใครชอบ ใครเล่น เชิญ!

ตามมาแล้ว จะได้ถามได้เต็มที่ซะที

อยากรู้ว่าเกมนี้ระบบพื้นฐานเป็นประมาณไหนครับ สกิล เลเวล อัพอะไรยังไง
    ผมชอบดาบโล่อ่ะ เข้าไปดูมันมีเป็น ไฮการ์ด แบ็คการ์ด อะไรก็ไม่รู้อ่า~

ปอลิง. โหลดอีก 3 ชม.เสร็จ คงได้เล่นพรุ่งนี้อ่ะครับ เตรียมตัวไว้ก่อนจะได้ไม่อัพผิดๆถูกๆ
    [size=10pt]อันตัวข้าพเจ้านั้นเป็นเพียงแกะน้อยนักเล่นเกมที่บังเอิญผ่านทางมาเท่านั้น
    หากแต่ชะตาพลิกผันให้ข้าจับดาบขึ้นต่อสู้ฟาดฟัน ข้าก็จักสู้จนตัวตาย...
    [/size]

Re: [Granado Espada] ใครเสพย์ ใครชอบ ใครเล่น เชิญ!

เกมนี้ เราจะเลือกตัวละครเล่นได้ 3 ตัวพร้อมๆกันครับ

ระบบสกิล จะเป็นเป็นสแตนซ์ครับ ท่าร่างนั่นเอง

อย่างเช่น เราเลือกใส่ดาบกับโล่ใช่ไหมครับ เราก็จะเลือกได้ว่า จะวางท่าร่างยังไง แบ๊คการ์ดก็จะประมาณเน้นการโจมตี ป้องกันนิดหน่อย โดยวางโล่ไว้ด้านหลัง ไฮการ์ดก็จะเป็นก็ยกโล่ขึ้นมาในระดับสายตา แล้ววางดาบไว้ด้านหลัง เพื่อเน้นการป้องกันน่ะครับ

สแตนซ์ทางด้านเวทย์มนต์ ก็จะหมายถึงการเลือกสายเวทย์น่ะครับ

เกมนี้มันให้เราเลือกได้หลากหลายมา สำหรับตัวละครตัวหนึ่ง ทำให้มันไม่ค่อยน่าเบื่อนั่นเองครับ

แถม AI

http://www.thaigaming.com/online-games/80617.htm

เครดิตท่านสาววายครับ

โอ้ว...ท่าทางต้องทำความเ้ข้าใจพอสมควรเลยแฮะ เปิดไปดู AI ก็ดูไม่รู้เรื่อง เห่อๆ
    [size=10pt]อันตัวข้าพเจ้านั้นเป็นเพียงแกะน้อยนักเล่นเกมที่บังเอิญผ่านทางมาเท่านั้น
    หากแต่ชะตาพลิกผันให้ข้าจับดาบขึ้นต่อสู้ฟาดฟัน ข้าก็จักสู้จนตัวตาย...
    [/size]

ผมสอนใครไม่ค่อยเก่งอ่ะครับ เอาเป็นว่า ถ้างงก็ถามได้เลยนะครับ

จะพยายามช่วยตอบให้เต็มที่

ที่ว่าเล่นตัวละคร 3 ตัวนี่คือเหมือนตั้งเป็นทีมเหรอครับ แล้วเราเล่นตัวนึงที่เหลือใส่ AI ให้มันประมาณนี้ไหม
    [/size]

ไอ้ป็อป
    นั่งระหว่างกลางเพ็ดโด้และลุงแซม
    โพส
    1,238

ตอนนี้เล่นเพื่อรอเซิร์ฟเถื่อนจ้ะ สถานการณ์ปัจจุบันคนทำสามารถเข้าแมพแรกสุด(เรือผู้อพยพ)ได้แล้ว
    แต่ยังไม่เปิดให้ทดสอบ หรือโหลดตัวเซิร์ฟเวอร์น่ะ รอเขาใจอ่อนกันต่อไป

ปอลิง.อยู่ห้องนอกเรื่องดีกว่ามั้ย เพราะเป็นเกม ไม่ใช่การ์ตูน
    แถม.แฟม-ออฟเดอะดราม่า แฟค-DramaAddict เซิร์ฟ-โคโลเน่า
    (กรูตั้งเอง ชงเอง กินเอง เพราะกลัวมีคนตั้งตัดหน้าไปก่อน)

Edit:

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ นายแกะ
    ที่ว่าเล่นตัวละคร 3 ตัวนี่คือเหมือนตั้งเป็นทีมเหรอครับ แล้วเราเล่นตัวนึงที่เหลือใส่ AI ให้มันประมาณนี้ไหม
    เล่นได้ 1-3 ตัวละครพร้อมกันครับ จะเล่นเดี่ยวก็ได้ จะเล่นทีมก็ได้

AI ที่นำมาให้โหลดนี้ ถ้าเราเปิดใช้ AI จะมีผลต่อทุกตัวครับ
    ไม่สามารถเลือกบังคับแค่บางตัวแบบ manual ได้
    ถ้าอยากเล่นแบบสมบุกสมบันก็ปิด หรือไม่ต้องโหลดมาลงเสีย
    แล้วก็เล่นแบบใช้ AI ที่ติดมากับเกมแทน

ความจริง AI ตัวนี้มีลักษณะการทำงานที่คล้ายบอทเลยทีเดียว แต่ต้องเปิดเกมทิ้งไว้เท่านั้นเอง
    เนื่องจาก AI ที่ฝังมากับตัวเกมนั้น ไม่เอื้อประโยชน์ต่อการ"ขุดทอง" สักเท่าใดนัก
    จึงมีคนเขียนโค้ดขึ้นมาใหม่เพื่อให้สะดวกในการใช้งานมากขึ้น (หรือเรียกว่า AI ดัดแปลง)
    ด้วยคุณสมบัติสองแง่สองง่ามแบบนี้ ทำให้มีผู้เล่นบางคนไม่พอใจสักเท่าใดนัก
    จึงมีการร้องเรียนให้ GM แบนทิ้งเสีย เมื่อทางคณะบริหาร และ GM นำมาพิจารณาแล้วพบว่า
    ปัจจุบันเกมแทบจะร้างคน และคนเกือบทั้งเซิร์ฟเวอร์ก็ใช้ AI ดัดแปลงตัวนี้
    หากแบนทิ้ง อาจส่งผลกระทบต่อรายได้จากผู้เล่นในส่วนเกมนี้ของ Asiasoft ก็เป็นได้
    จึงอนุโลมให้ใช้ AI ดัดแปลงนี้ได้มาจนถึงปัจจุบัน อาเมน...

สรุปข้อดีข้อเสียของ AI ทั้งสองแบบ

AI ที่ติดมากับเกม:
    ดี - ตั้งให้โจมตีโดยอัตโนมัติได้(อย่างเดียว) คลาสสิกสุดๆ
    เสีย - บางครั้งจะนิ่งเฉยไปเอง ทำให้ตัวละครไม่โจมตีศัตรู แล้วก็ลงไปนอน และไม่สามารถทำตามข้อดีของ AI ดัดแปลงได้

AI ดัดแปลง:
    ดี - ตั้งให้โจมตีโดยอัตโนมัติได้ ปรับระยะการโจมตี การเก็บของ การใช้สกิล ระยะเวลาการใช้ ฯลฯ...
    เสีย - ทำให้คนที่เล่นมาโดยไม่ใช้ AI ดัดแปลงรู้สึกเหมือนถูกเอาเปรียบ และเกิดปัญหาการใช้พื้นที่ทับกันอยู่บ่อยๆ ในแมพที่นิยมใช้เก็บเลเวล และยังส่งผลทางอ้อมทำให้ราคาของทั้งเซิร์ฟเวอร์แพงขึ้นอีกด้วย (หรือเกิดภาวะเงินเฟ้อ เนื่องจากเป็นช่องทางของการขุดทอง)

เกร็ดเล็กน้อย. (เอาเม้าส์คลุมอ่านก่อนเถอะ ถ้าจะเล่น กรูไหว้ล่ะ =/\=)
    ● ปัจจุบัน Asiasoft ได้รับรายได้ส่วนใหญ่จากกลุ่มลูกค้าหลักที่เสียเงินไปจำนวนมากในการซื้อของจากไอเทมมอลล์ กิจกรรม และโปรโมชั่นการเติมบัตร @cash เท่านั้น (หรือลูกค้าขาประจำนั้นล่ะ ประมาณว่ากรูเสียไปเยอะแล้ว กรูจะมาเลิกได้ไง)
    ● จากข้อบนอีกนัยนึงก็คือ ถ้าเอ็งอยากเทพ เอ็งต้องเติมเงิน ซื้อของไอเทมมอลล์มาขาย เพราะอาวุธเทพที่มันขายๆ กันน่ะ ราคาเกือบพันบาท ประมูลราคากันเป็นหมื่นก็มีมาแล้ว!! หรือเกมนี้มันเกมคนรวยเล่นนั้นล่ะ!!!
    ● เมื่อเข้าเล่นเกมแล้ว กด Alt+J แล้วกดหยุดเพลงทันที มิเช่นนั้น เมื่อเล่นไปสักพัก ตัวอักษรจะหายไปหมดหน้าจอเนื่องจากการเปลี่ยนเพลง
    เป็นบัคอมตะนิรันดร์กาล
    ● ปัญหาการหลุดตอนประมาณตีสาม เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้บ่อย ซึ่งไม่ทราบว่าทาง Asiasoft ได้ประสานไปทางบริษัทแม่หรือยัง นี่ก็ยังเป็นบัคอมนตะนิรันดร์กาลของเกมนี้อีกอัน

ขุดทอง = ปั้มตัง เข้าใจนะเธอว์

kimminwoo
    Guest

ตรูก็เล่น

อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ เดี๋ยวลองเล่นดูก่อนก็คงพอได้ล่ะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้โหลดเสร็จแล้วจะลองดู
    [/size]

kimminwoo
    Guest

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ นายแกะ
    อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ เดี๋ยวลองเล่นดูก่อนก็คงพอได้ล่ะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้โหลดเสร็จแล้วจะลองดู
    มาเซริฟ Draco นะ

ใครที่คิดจะเล่นเกมนี้ ให้มาเล่นที่ Draco นะ
    มาแล้วบอกชื่อแฟมด้วย จะแจก 1M

25 ท่านแรกเท่านั้น ช้า หมด อดได้ตังเริ่มต้นนะจ๊ะ

Astrea เค่อะ

แฟมออฟเดอะดราม่า เราเคยเดินผ่านนายนี่หว่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จอมพลKim(คิมมินวู)

มาเซริฟ Draco นะ

ใครที่คิดจะเล่นเกมนี้ ให้มาเล่นที่ Draco นะ
    มาแล้วบอกชื่อแฟมด้วย จะแจก 1M

25 ท่านแรกเท่านั้น ช้า หมด อดได้ตังเริ่มต้นนะจ๊ะ
    ผมก็อยู่ Draco แต่ไม่ได้เล่นละ หาเวลาเล่นไม่ได้ อยู่ที่เวล 68-70 (ตัวหลัก ไฟต์ วอ เกาท์...จำไม่ได้ตัวไหน 70) แล้วก็พวก 30 กว่า 40 ประปราย) บางทีก็ไปเกาะเพื่อนที่มัน 80-90 คุยไปเรื่อยๆก็เพลินดี แต่หลังๆคุยเพลินโดยตีตายกันยกตี้
    แล้วเกมนี้น่าจะเป็นเกมเดียวมั้งที่ผมชอบสภาพสังคมในเกมมากสุดอะ สำหรับเกมแนวเก็บเวลแบบนี้อะนะ

เคยวกไปเล่นเซิร์ฟอินเตอร์มาหน่อย เล่นได้เวล 40 หน่อยๆก็เลิกด้วยเหตุผลเดิม
    แต่ก่อนนั้นไปเจอแคลนนึงโคตรใจดีอะ รับเข้าแคลนตั้งกะเวล 20 หน่อยๆแล้วแจกของแจกอะไรเพียบ เป็นอะไรที่รู้สึกดีโคตรๆ

ถามว่าสนุกมั้ยมันก็สนุกดีอะนะ แถมยังดีไซน์เครื่องแต่งกายดีด้วย ตัวละครหญิงก็น่าแอบหื่นน่ารัก

คิดแล้วอยากกลับไปเล่นอีกเหมือนกัน แต่ไม่มีเวลาจะไปเล่นก็ต้องทำใจ

kimminwoo
    Guest

ตัวอย่างมาให้ดู

สนใจก็กลับมาได้ ยินดีจต้อนรับเสมอ
    (ในภาพมี เกมวัดดวง ด้วย หุหุ)

ผมมีปัญหาตอนสมัครมาหลายปีละครับ ตั้งแต่มันเปิดใหม่ๆจนบัดนี้ก็สมัครไม่ได้

kimminwoo
    Guest

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ๑๒๓
    ผมมีปัญหาตอนสมัครมาหลายปีละครับ ตั้งแต่มันเปิดใหม่ๆจนบัดนี้ก็สมัครไม่ได้
    สมัคร @Passport ยัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จอมพลKim(คิมมินวู)
    สมัครไปตั้งนานแล้วครับ ลองใช้APสมัครGEมานานมากแต่ก็ไม่ได้ซักที

kimminwoo
    Guest

สมัครไปตั้งนานแล้วครับ ลองใช้APสมัครGEมานานมากแต่ก็ไม่ได้ซักที
    *-*

ลองติดต่อ ไปที่ Call center ดู

จริงๆช่วงแรกเล่นด้วยมือน่าจะดีกว่านะคะ AI ค่อยมาใช้ทีหลัง(หรือเฉพาะตอนที่ไม่มีเวลาเล่นจะดีกว่ามากๆ)

เพื่อสัมผัสได้ถึงความมึน เอ้ย ความมันในการบังคับตัวละคร 3 ตัวเคอะ

อันนี้ข้อมูลตัวละครในเกมค่ะ (แบบภาษาไทยไม่อัพเดทเลยบู่ๆ)

http://www.portcoimbra.com/upc

พวกแสตนอะไรต่างๆ นี้แหละคือจุดเด่นพอๆกับระบบควบคุม 3 ตัวเลยค่ะ

เพราะทำให้ตัวละครเรามีท่าต่อสู้หลากหลายมาก (สามารถเปลี่ยนสแตนได้โดยการเปลี่ยนอาวุธ หรือเรียนสแตนต่างๆเพิ่มเติมได้)

บางตัวถึงขั้นมีแสตนเกือบครบทั้งเกมเลยก็มีค่ะ

ทำให้เล่นๆไปเราเบื่อแสตนท่าดาบ จะไปเล่นท่าง้าวก็ได้ ท่าด้านตัวละครก็มีให้เลือกเยอะค่ะ สร้างความหลากหลายในรูปแบบการเล่นมากขึ้นไปอีก เพราะตัวละครบางตัวมีแสตนพิเศษที่ไม่สามารถหาเรียนที่ไหนได้ด้วยนะเออ

เควสเนื้อเรื่องก็เข้มข้นระดับหนึ่งค่ะ (แต่เนื้อเรื่องยังไม่มันเท่า Seal)

ยังไงต้องลองๆเล่นดูค่ะ

*หมายเหตุ 1 แสตนมี Poiint สำหรับอัพสกิลได้ 75 Point (สรุปคือสามารถอัพสกิลเต็มๆได้ 4 สกิล)

แต่มีบางสแตนที่มี 5 สกิลทำให้ไม่สามารถอัพเต็มได้

แล้วจะทำอย่างไร?

มีวิธีแก้ไขอยู่ค่ะ

1. ใส่แหวนสกิล(ดรอปแบบสุ่มทุกแผนที่แล้วแต่ดวง เคยมีคนเจอแหวนสกิลระดับเวอเทอเรนดรอปในแมพเลเวล 1 มาแล้ว)

2. บางแสตนจะมีสกิลซ้ำๆกันค่ะ เราสามารถอัพของสแตนอื่นมาชดเชยPoint ได้ด้วย (เช่นแสนตพอสซัมชั่นไอซ์เราเคยเรียนสกิลไอซเวฟไปแล้วที่เวล 10 พอเราเริ่มไปใช้แสตนหลอดอีเลเมนทอล งจะมีท่าไอซ์เวฟซ้ำกัน มันก็จะเป็นเลเวล 10 ให้เองอัตโนมัติ ไม่ต้องเก็บใหม่ค่ะ)

ดังนั้นเราสามารถนำพอยต์จากแสตนอื่นๆ ที่มีซ้ำกันมาใช้อัพทดแทนได้นั้นเอง

3. ทำใจ เพราะบางแสตนเป็นสแตนเฉพาะตัวละครจริง แหวนก็หาไม่ได้บลาๆๆๆ ยังไงก็ไม่สามารถอัพเต็มได้ก็ต้องเลือกเอาว่ามี 1 สกิลไม่เต็มค่ะ ทางเดียวคือก็ใส่แหวนนั้นแหละ5555+

อพยพมาจากกระทู้ 123 ครับ มาขอแจมด้วยคนครับผม

OTz-i

อยากเล่น แต่คอมตอนนี้ กากเกิน
    เล่นได้แต่ rag dota และ plants vs zombie

มาเสพย์เป็นระยะๆ!!

ผมไม่เข้าใจ

ทำไม เปิดไปซักพัก ตัวหนังสือจะหายไปจากหน้าจอหว่า

ไม่เข้าใจจริงๆ บางทีเปิดมาดูก็ไม่รู้ว่าเลเวลอัพกันไปถึงไหนแล้วอ่ะครับ

ใครทักมาก็ไม่รู้เรื่อง

dramazawa
    Guest

อพยพมาห้องนี้กันหมด ไอ้กระทู้กลายพันธุ์ อันแรก (ห้องคอม) นี่สูญสลายไปแล้วสินะ

คล้าย L2 มั้ยครับ ช่วงนี้เหงี่ยน ๆ อยากหาอะไรเล่น

สารภาพตรง ๆ ทั้งชีวิตเล่นแม่งอยู่สามเกม TS , L2 , RO

คล้ายๆน่ะครับ เฉพาะเรื่องภาพน่ะนะครับ

แต่โดยรวม ผมว่ามันโดดเด่นที่ระบบเอา NPC มาเป็นพวก และการควบคุมตัวละครมากกว่า 1 น่ะครับ

kimminwoo
    Guest

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Also Sprach Zarathustra
    ผมไม่เข้าใจ

ทำไม เปิดไปซักพัก ตัวหนังสือจะหายไปจากหน้าจอหว่า

ไม่เข้าใจจริงๆ บางทีเปิดมาดูก็ไม่รู้ว่าเลเวลอัพกันไปถึงไหนแล้วอ่ะครับ

ใครทักมาก็ไม่รู้เรื่อง
    กด Alt+J แล้วปิดเพลงซะ

หรือ ไปเปลี่ยนชื่อไฟล์ bgm.ipf

ขอบคุณครับ

kimminwoo
    Guest

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Also Sprach Zarathustra
    ขอบคุณครับ
    เล่นเซริฟไหน

เด๋วพาตั้งแฟค Drama Addict

Corona ครับ

ไม่ย้ายแล้วครับ เสียดายแคทเทอรีนตั้ง 3 ตัว

ยังแอบๆมีไอราวัณด้วยนะเนี่ย

เล่นเซริฟไหน

เด๋วพาตั้งแฟค Drama Addict
    ถ้าจะตั้งแฟคเดี๋ยวลองรอหลายๆคนมายืนยันว่าจะเล่นก่อนดีกว่าครับ ถ้ามีเยอะพออาจจะเปลี่ยนใจกลับไปเล่นอีกสักรอบ (แล้วก็ติดอีก)

เล่นจ้า อยู่โคโรน่าเน้อ

แต่ตอนนี้พักเล่นมาปั่นทีสิสก่อน เข้าไปแล้วมันกดใจนั่งเฝ้าไม่ได้เหอๆๆ

ปล. เค้าหลงรักมัสชายสุดหัวใจฮ่ะ > <

ไม่เล่น เล่น เซิฟ SEA เฟร้ย ตอนนี้ขอซัดกับอิบิวต่อก่อน

kimminwoo
    Guest

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Lunatica
    เล่นจ้า อยู่โคโรน่าเน้อ

แต่ตอนนี้พักเล่นมาปั่นทีสิสก่อน เข้าไปแล้วมันกดใจนั่งเฝ้าไม่ได้เหอๆๆ

ปล. เค้าหลงรักมัสชายสุดหัวใจฮ่ะ > <
    มัสหุ่นแบบนี้่เหรอ เธอว์

ไม่สนใจเก๊ากะไฟต์เหรอเธอว์

^
    ^
    ^
    ^
    ^
    เค้าก้จิ้นไปหมดแหละตัวเอ๊งงงงงงงงงงงง รู้กันน่าว่าเล่นเกมนี้มันแซ่บแค่ไหน หุๆๆๆ

kimminwoo
    Guest

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆ

เธอว์มาเข้าสมาคม คนจิ้น GE สิเธอว์

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆ

เธอว์มาเข้าสมาคม คนจิ้น GE สิเธอว์
    ไม่ต้องบอกก็จิ้นคร้าบ~ เป็นเกมแรกที่ทำให้ผมหันมาชอบ Yuri ด้วย(เกี่ยวเรอะ?)

มีใครพอจะบอกได้มั่งไหมครับ ว่าสารขัดเงามันหาจากไหน.....

อาวุธมันดีในระดับใช้ได้เลยนะครับ

ปล. วอล๊อก น่ารัก

สารขัดเงา ผมเริ่มเล่น ส่วนใหญ่ได้จากเควสนะ อาวุธดีจริง ๆ

ปล.ใครเซ็ต AI เป็นมั่งน่ะครับ ผมลองมั่ว ๆ ดู ใช้ไม่เป็นสักที มึน

เอไอมีโหลดเด้อ ทำตามคำแนะนำหาไม่ยาก มันมากับที่โหลดมาแหละ
    แต่อันตัวล่าสุดเค้ายังไม่มีเน้อเพราะยังไม่ได้อัพแพทไปเล่นเลย หยุดเล่น1เดือนปั่นทีสิสให้เรียนจบค่า

แต่ก้นะ อยากเล่นขึ้นมามากมาย แงๆๆๆๆๆ เค้าต้องเรียนจบให้ได้เทอมนี้แล้ว ไม่จบไม่มีคนส่งเรียนแล้วเง้อ

ปล.วอร์หญิง สุโค่ย!!!!!!!!!!!!!!!!!!

สารขัดเงา มันได้ตามเควสเนื้อเรื่อง

ถ้าระดับโคตรดี ได้จากการทำเควสล่าบอส

จบกัน ชีวิตตู

เออ นี่ ตัวเธอว์

แนะนำที่เก็บเลเวลเด็ดๆให้ทีสิ เห็นที่ดันดูกไม่เห็นมีคนเลย ทำไมหว่า เมื่อก่อนก็เห็นมีคนตั้งป้อมเยอะจนไม่มีที่เลยแน่ะ

kimminwoo
    Guest

สารขัดเงา มันได้ตามเควสเนื้อเรื่อง

ถ้าระดับโคตรดี ได้จากการทำเควสล่าบอส

จบกัน ชีวิตตู

เออ นี่ ตัวเธอว์

แนะนำที่เก็บเลเวลเด็ดๆให้ทีสิ เห็นที่ดันดูกไม่เห็นมีคนเลย ทำไมหว่า เมื่อก่อนก็เห็นมีคนตั้งป้อมเยอะจนไม่มีที่เลยแน่ะ
    บอทมันตายอ่ะ ก็เลยไม่มีคนไปบอท

^
    ^
    ^
    ^ถูกต้องนะคร้าบบบบ รอซักนิดคงมาแหละ เหอๆ

ปล.เค้าไม่ได้บอทนะตัว ไม่มีตังจ่ายบอท เหอๆ

อ้อ ที่เวลดีเหรอ เวลไหนแล้วละ ถ้าเกิน100 ไปพวกบึงเวิร์กกว่านะเออ บึงนิรันด์กาล เวิร์กนะ ไม่มีหลุมให้ตกด้วย
    ถ้าจะปั้มตัว เราไป2ที่ รียง(หน้าดัน ในดันไม่เคยว่าง -*-) จน75 หลัง75 ไปปั้มที่จาควิน เข้าพท.ถูกลืมเลย 3วัน 100 รับรอง

อันนี้เราเอาแคทวิ่งมั่วเลยนะ ไม่ได้ยืน เหอๆ

เพิ่มๆ บางทีไม่มีตัง จะไปยืนโทโป ช่วง80-85ง่ะ เอาแจ็กไปตั้งป้อม แต่ระวังไอ้มดแดงก่อกวนเด้อ เหอๆ ถ้ามั่นใจว่าไหวก้เอาเลย

เอ่อ กูเล่น วิซาร์ดหญิง+เอ็มโบม่า+จอมเวทย์ เอมิเลีย (เอมิเลียบินได้) เวลาวอร์เสา บินไปสาด โปรตอน 3 ตัวรวดแล้วตายอย่างเดียว

เซิฟไหนหว่าจำไม่ได้เลิกเล่นมาปีกว่าแล้ว เห็นแบบนี้ก็น่าจะกลับไปเล่นอีกครั้งมั้ง เดี๋ยวอยู่เซิฟไหนจะบอก

ปล. ก่อนนหน้านี้เล่น ไฟท์+เก้า+วอร์ (หญิงล้วน) เวล 100 เวอเทอรันทุกตัว ชอบเพราะเสียงมันอิ อ๊าง ได้ใจดี (โดยเฉพาะ ไฟท์หญิง ) พับขายหมดแล้ว เลยมานั่งเสพย์เสียง

ส่วนเสียงพากย์นั้น ผมไม่สันทัดอ่ะ ผมยังใช้เสียงพากย์ภาษาไทยเดิม ๆ อยู่เลย ใครรู้เสียงมาจากไหนก็ขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อยแล้วกัน เห็นว่าเป็นทีมพากย์ของพันธมิตรรึเปล่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้ำเน่า...เงาจันทร์(Eclipse)
    ส่วนเสียงพากย์นั้น ผมไม่สันทัดอ่ะ ผมยังใช้เสียงพากย์ภาษาไทยเดิม ๆ อยู่เลย ใครรู้เสียงมาจากไหนก็ขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อยแล้วกัน เห็นว่าเป็นทีมพากย์ของพันธมิตรรึเปล่า
    ทีมพากย์อินทรีครับ

ไอ้ป็อป
    นั่งระหว่างกลางเพ็ดโด้และลุงแซม
    โพส
    1,238

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เค้าเป็นสาววาย
    หมายเหตุ 1 แสตนมี Point สำหรับอัพสกิลได้ 75 Point (สรุปคือสามารถอัพสกิลเต็มๆได้ 4 สกิล)
    แต่มีบางสแตนที่มี 5 สกิลทำให้ไม่สามารถอัพเต็มได้
    อัพเดทข้อผิดพลาดเล็กน้อยจ้ะ สแตนซ์ถึงเลเวล 25 จะมี point ให้อัพได้ 79 Point

โทโปโล เดอร์กา เนี่ยนะครับ

เอ..... มอนมันเกิดชุมเหรอครับ

ที่ผมรู้ว่ามอนเกิดชุมๆก็ดันดูก 1 รียงทั้งหมด จาควินตรงสะพาน ที่ราบสูงจาควิน เกาะอัคคี(ที่เต็มตลอด )

กะว่าจะปั๊มไฟต์ แคท Str แล้วก็วิซาร์ด ไว้ใช้ตอน PVP

ตอนนี้ Astrea เซิร์ฟโคโรน่าไร้แฟคฮะ มาฉุดผมเข้าแฟคที

ไอ้ป็อป
    โพส
    1,238

โทโปโล เดอร์กา เนี่ยนะครับ
    เอ..... มอนมันเกิดชุมเหรอครับ
    มันอยู่ห่างๆ กันครับ ไม่ชุมเท่าไหร่

ถ้าอยากได้แบบบินเข้าหาเหมือนอยู่ในแหล่งเพาะพันธุ์ยุง
    คงต้องเล่นร้านที่มี @Cafe แล้วเข้าพื้นที่ที่ถูกลืมเลยครับ

ปอลิง.ตอนนี้อยู่แฟค DramaAddict จะเข้าก็ได้นะเธอว์ แต่ไม่วอนะ
    รอหัวหน้าแฟคมันมีเลเวลตระกูลเกิน 30 ก่อนแล้วค่อยคิดกันอีกที

ตายละ ถือนโยบายไม่เล่นเกมออนไลน์ที่ร้านเกม

สงสัยต้องไปเติมตังซื้อบัตรเข้าพื้นที่ที่ถูกลืมซะละ จะได้ซื้อแองจี้มาด้วยซะเลย

แนะนำที่เก็มเงินดีๆหน่อยสิครับ ที่ๆไปประจำมนได้แค่ 1-3m ต่อวันเอง

สงสัยนะ ว่าของแบบพวก หอกปิซาโร่มันหาได้จากไหน เห็นมันขายกัน แพงพอตัวเลย จะได้ไปหามาซักกระบุงนึงแล้วขายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันซะ

สั้นๆได้ใจความเกมส์นี้ ไม่มีตังค์ไม่เทพ

ขอเวลาหารูปใหม่ก่อน

ไปเวลทุ่งน้ำแข็งดิครับ

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ เปิด