+ ตอบกลับกระทู้

ใครใช้ กูเกิ้ลโคลม บ้างครับ

พอดี ผมเพิ่งใช้มาไม่นาน รู้สึกมันดีกว่า IE เลยใช้ต่อเรื่อยๆ จนพักหลังๆมานี้กูเกิ้ลโคลมเกิดมีอาการเอ๋อบ่อยมากๆ! อาทิเข้าเว็บอยู่ๆหลุด !? เข้า Hotmail ไม่ได้ต้องใช้แท็บ IE เปิด จนตอนนี้เข้า บราวเซอร์ไม่ได้ ต้องโหลด Opera มาแทน แต่รู้สึกมันไม่ใช้ T^T

สาเหตุที่ไม่ใช้ IE เพราะมันดันติดสปายแวร์ เข้าเว็บเปิดแต่เว็บจีนตลอด เข้าอะไรไม่ได้ ลบลงใหม่ก็แล้ว ไม่อยากลงวินโด้วใหม่
    หมาไฟก็โดน

ผมเลยมาใช้กูเกิ้ลโคลมแทน

ภาพก็เป็นดังที่เห็นนั้นแหละครับ สาเหตุมันมาจากอะไร และมีวิธีแก้ยังไงครับ ผมลบลงใหม่ก็แล้วนะ -.-

Re: ใครใช้ กูเกิ้ลโคลม บ้างครับ

ขอถามว่า

1. เคยสแกนไวรัสในเครื่องบ้างไหมครับ ทั้งไวรัส มัลแวร์ สปายแวร์ เคยกำจัดออกมั่งไหมครับ

2. มี Add-on ของ Browser ตัวไหนบ้างที่คุณไม่ได้ใช้ และยังไม่เคยเอาออก

3. เคยล้างค่า registry ในเครื่องไหมครับ

ถ้ายังไม่เคยทำสักข้อ หรือไม่ค่อยได้ทำ แนะนำให้กลับไปทำด่วนเลยครับ
    ถ้าอยากดราม่ากับกูนัก ก็จัดมาเลยสิวะ มาแบบหมู่ก็ได้ กูรอได้

คนอย่างกู ถ้าผิดจริง ด่าได้ แต่บอกด้วยว่าด่าเรื่องไหน
    ถ้ามึงคิดจะด่ากูเอามันส์ ด่าตามน้ำ กูจะขอสาบานจะจองเวรพวกมึงเอง

แอดมินกับม็อดอย่าห้ามนะ ถ้ามันจะดราม่าเพราะไอ้เหี้ยๆ ที่ด่าตามน้ำพวกนี้
    กูยอมโดนแบน แต่กูไม่ยอมโดนด่าเอามันส์โว้ย

Re: ใครใช้ กูเกิ้ลโคลม บ้างครับ

อ่อ เดี๋ยวจะลองแสกนไวรัสดูครับขอบคุณมาก

มีโหงวเฮ้นว่าจะได้ล้างเครื่องใหม่

ไม่ได้มีปัญหาที่ไวรัสแน่นอนครับ

เพราะผมก็เคยเป็น เป็นที่ Script ของโครมเอง ซึ่งนานมากแล้ว มันก็ยังมีปัญหาอยู่บ่อยๆ

ขอแนะนำให้เปลี่ยนไปใช้บราวเซอร์อื่นครับ
    ผมก็เคยใช้โครมแล้วลองแก้ปัญหามา พบว่ามันเป็นที่ Script ก็จนปัญญาครับ

ส่วนสปายแวร์ นั่นรบกวนมาก แนะนำ Trojanremover

Senior Member
    อู่บรรลัยยานยนต์
    โพส
    9,277

ผมใช้อยู่นะ แต่ไม่ยักจะเจอปัญหาอย่างที่คุณเจอครับ

ที่ตูซื้อมอไซค์มาใช้ก็เพื่อสิ่งนี้ล่ะวะ!!!

ใช้ Opera สิเมพสุดในสามโลก

ใช้ mac สิ เมพสุดใน ปรโลก โลกนี้และโลกหน้า

ทุกอย่างไม่ได้เกิดจากวไวรัสนะจ๊ะ
    ตั้งใหม่สิ เพื่อมันเด้งกลางทาง
    My Blog - @k13elle

ครับ ตอนนี้ผมใช้ Opera อยู่ครับ ยังไม่เจอปัญหา แต่โคลมตัวนั้นเอ๋อไปแล้ว เลยถอดใจไม่ใช้แล้วล่ะครับ T^T

Opera ไม่เคยมีปัญหากับมันเลย ใช้ง่าย จอก็สะอาด

หมาไฟใช้บางครั้ง เอาไว้ Test Script ไม่ก็โปรแกรมบางตัวที่เขียนส่งงาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Deviluna
    ใช้ Opera สิเมพสุดในสามโลก

แนะนำที่สุดครับ

ใช้ตัวนี้เลย ไม่ขอเจ้าของด้วย

http://www.mediafire.com/?eepf5f2i1upff4g
    My Blog - @k13elle

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 13elle
    แนะนำที่สุดครับ

ใช้ตัวนี้เลย ไม่ขอเจ้าของด้วย

http://www.mediafire.com/?eepf5f2i1upff4g
    คลิกสิเหี้ย!!!
    กูไม่ใช่ Lolicon นะสร๊าดดด

[Image]

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ เปิด