+ ตอบกลับกระทู้

[โฆษณา+Review] สนุกอุด้ง - ร้านอุด้งโดยชาวญี่ปุ่นแท้ๆ

วันนี้ผมขอแนะนำร้านอุด้งอร่อยๆ สักร้านหน่อย อยู่แถวสุขุมวิทนี่เอง
    ออกจากสถานีรถไปใต้ดินฝั่งสยามสมาคม เลยอาคารเสริม ไปอีกหน่อย แล้วข้ามถนนไป
    ก็จะเจอร้านอุด้งร้านนึงแอบๆ อยู่ตรงชั้นใต้ดินของอาคาร PS Tower

ร้านนี้เป็นร้านของสามีอาจารย์ที่ทำงานพี่ผมเอง เขากลับไปขนของจากญี่ปุ่น มาทำร้านที่ไทยเลย
    (คนที่กำลังเดินออกมาจากครัวมาจ๊ะกับกล้อง)

ของในร้านนี้จะมีอุด้งเป็นหลัก กับพวกข้าวหน้าต่างๆ อย่างข้าวหน้าไก่, ข้าวหน้าหมู, ข้าวหน้าคาราอาเกะ
    และจุดเด่นของร้านนี้คือ "ไข่ครับ"

ร้านนี้ใช้ไข่ที่สดมาก...... ตอกออกมาไม่มีกลิ่นคาวครับ สามารถซดทั้งดิบๆ ได้เลยครับ
    ของผมคราวที่ไปกินก็จัดข้าวหน้าหมูมา ตอนแรกๆ ตกใจ ไข่ดิบมาเชียวกุจะแด๊กได้ไหมหว่า..? (ไม่นิยมไข่ดิบ)

แต่พอเอาเข้าปากไปกลับไม่มีกลิ่นครับ เป็นครั้งแรกที่ผมกินไข่ดิบๆ ได้อร่อยขนาดนี้

ผมขอแนะนำเมนูอาหารบางส่วนในร้านนี้ให้ดูกันเลยดีกว่าครับ

โกโบอุด้ง - อุด้งรากโกโบชุบแป้งทอด

อันนี้เป็นอุด้งไก่เส้นกับผักชุบแป้งทอด (จำชื่อเมนูนี้ไม่ได้)

คิทสึเนะอุด้ง - อุด้งเต้าหู้ทอด (ในช้อนคือคอมบุนะครับ)

ข้าวหน้าไก่ อีกหนึ่งเมนูข้าวของร้านนี้
    ข้าวหอม... ไข่นุ่มลิ้นมาก..... ถ้าเป็นข้าวหน้าหมู หมูจะนุ่มเคี้ยวเพลินมาก....

และร้านนี้ไม่ได้มีแค่อุด้ง กับข้าวหน้าเท่านั้น ยังมีข้าวปั้น 3 แบบให้ได้อิ่มท้องกันด้วย ทำมาใหม่ๆ เลยครับ (สังเกตุไอน้ำด้วย)

พวกข้าวปั้นจะมี 3 อย่างครับ
    1. ข้าวปั้นธรรมดา
    2. ข้าวปั้นไก่
    3. ซูชิห่อเต้าหู้

อันนี้คือข้าวปั้นไก่ครับ

ตรงนี้จะเป็นเครื่องเคียง เครื่องเคียงพวกนี้จะเป็นเครื่องเคียงที่ไม่เปลี่ยนรสครับ ใส่ได้ตามใจเลย
    แต่ถ้าเครื่องปรุง ก็อยู่ตามโต๊ะครับ

พวกเครื่องเคียงจะมี
    - สาหร่อยคอมบุ
    - ขิงดอง
    - ขิงสด
    - ต้นหอมซอย
    - แป้งทอดกรอบ

อันนี้ภาพในครัวครับ

ถ้าเทียบคุณภาพกับราคานับว่าไม่แพงมากครับ ข้าวหน้าขั้นต่ำอยู่ที่ 99 บาท
    แต่ "ข้าวหน้าปลาไหล" จะแพงขึ้นมาหน่อย แต่ไม่ใช่ปลาไหลแพค
    หรือปลาไหลตามท้องนานะครับ เขาย่างเองกับมือ

เวลามากินในร้านนี้ บริการตัวเอง จะดื่มอะไร ช้อน ตะเกียบ จัดตามสะดวกครับ
    เพราะร้านอุด้งในญี่ปุ่นจะเป็นแบบนี้ครับ

ขอแถมอีกนิดละกัน ตอนนี้ที่ร้านมีโปรโมชั่นเปิดร้าน น้ำเปล่า และน้ำอัดลม ฟรีครับ
    แต่ปัจจุบันหมดเขตไปแล้ว แต่ถ้ายังมีคนมาเรื่อยๆ อาจจะมีการต่อโปรโมชั่นออกไปอีก

ถ้าใครสนใจ หรือชื่นชอบอุด้ง และข้าวหน้าแบบญี่ปุ่นแท้ๆ ก็เชิญที่ร้าน "สนุกอุด้ง" ได้เลยครับ
    (ที่อยู่ และเส้นทางนี่ผมบอกไว้ต้นมู้แล้ว)
    พ่อกูฮิตเลอร์ แม่กูไม่มี ดราม่าผีนาซี ไทยเยอรมัน!!! ไทยเยอร์มัน!!!

Sophomore
    somewhere in nowhere
    โพส
    4,140
    อืมๆๆ เห็นบรรยากาศคร่าวๆในร้านแล้วน่าไปนั่ง
    ถ้ามีโอกาสจะได้แว้บไป ฮิๆ

ของแพงสุดในร้านคืออะไร เท่าไหร่ครับ?
    จะได้ไม่เผลอสั่ง
    ตูเคยมี sig จนกระทั่งขี้เกียจทำภาพ!!

สุขุมวิทเองวุ้ยว่างๆต้องไปลองซะหน่อยละ
    กรุทำSIGไม่เป็นว่ะ oTZ

หนุ่มสาวเอย พวกเธอว์ทั้งหลายจงเสพTAF(พี่กรุเป็นWebmasterเองหล่ะlol)

ขอแผนที่หน่อยก็ดีครับ ผมหลงป่าคอนกรีตบ่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toronado ดูโพส
    อืมๆๆ เห็นบรรยากาศคร่าวๆในร้านแล้วน่าไปนั่ง
    ถ้ามีโอกาสจะได้แว้บไป ฮิๆ

ของแพงสุดในร้านคืออะไร เท่าไหร่ครับ?
    จะได้ไม่เผลอสั่ง
    หน้าร้านมีเมนูครับ เท่าที่จำได้ ข้าวหน้าปลาไหลนี่แหละ แพงสุด 239 บาท

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ็H. ดูโพส
    ขอแผนที่หน่อยก็ดีครับ ผมหลงป่าคอนกรีตบ่อย
    โอ้ย.... ไม่ต้องจำเลยครับ
    เดินออกจากรถไฟฟ้าใต้ดินสุขุมวิท เดินออกมาทางฝั่งสยามสมาคม แล้วเดินยาวมาถึงตึกเสริมมิตร (เดินมาถึงร้านหูฉลามตรง 4 แยก)
    แล้วข้ามถนนไป จากนั้นเดินไปอีกพักนึงจนเห็นตึกที่มีทางใต้ดิน (PS Tower) เดินลงไป มองหาร้านที่อยู่สุดทางที่เป็นร้านญี่ปุ่น นั่นล่ะครับ
    พ่อกูฮิตเลอร์ แม่กูไม่มี ดราม่าผีนาซี ไทยเยอรมัน!!! ไทยเยอร์มัน!!!

น่าสนใจแฮะ
    ไว้ว่างๆคงจะลองไปดู
    Photobucket

น่ากินสุดๆเร้ยยยยยยยยยยยย ราคาพอสู้ไหว ถ้าผ่านแถวนั้นจะไปชิมนะจ๊ะ

ถ้าบอกว่า Thor001 แนะนำมาจะได้ส่วนลดไหม
    Photobucketพื้นที่โฆษณา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nokmon ดูโพส
    น่ากินสุดๆเร้ยยยยยยยยยยยย ราคาพอสู้ไหว ถ้าผ่านแถวนั้นจะไปชิมนะจ๊ะ

ถ้าบอกว่า Thor001 แนะนำมาจะได้ส่วนลดไหม
    จะพิมพ์ถามพอดีว่า มีส่วนลดไหม

แล้วมันมีข้าวห่อไข่หรือป่าวฮะ เผื่อเฮียเล้งเขาจะเอา
    กูไม่ใช่ Lolicon นะสร๊าดดด

[Image]

น่าสนใจๆ สิ้นเดือนนี้ว่าจะหาอะไรกินฉลองเงินเดือนออกเหมือนกัน อาจจะแว่บไป

เก็บตังไว้สอยสิ้นปี

Senior Member
    อู่บรรลัยยานยนต์
    โพส
    9,277
    พาแม่น้องพีมไปกินดีกว่า

ที่ตูซื้อมอไซค์มาใช้ก็เพื่อสิ่งนี้ล่ะวะ!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ RCX ดูโพส
    น่าสนใจๆ สิ้นเดือนนี้ว่าจะหาอะไรกินฉลองเงินเดือนออกเหมือนกัน อาจจะแว่บไป
    ไปกินด้วยกันป่าว กะสิ้นเดือนก็จะไปเหมือนกัน

เออแล้วอย่าลืมเอาน้องสาวมาด้วยละ

[Image]

Modหน้ากาก
    Bangkok, Thailand
    โพส
    3,358
    ขอแผนที่ด้วยยยยยยยยยยย หิววววววววววววววววววววววว
    ใช่แล้ว ผมคือ TrinTong !

ตาม info ที่อยู่ที่ให้มา... หลงกรุงแน่นอน

โพส
    9,277
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nokmon ดูโพส

นัดมากินกันเลยดีกว่าว่ะนก

ที่ตูซื้อมอไซค์มาใช้ก็เพื่อสิ่งนี้ล่ะวะ!!!

โพส
    815
    http://goo.gl/maps/6sOL

แปะลิงค์แผนที่

ไว้จะหาโอกาสไปกินดีกว่า

ไม่น่าเข้ามาดูเลยกรู กำลังหิวๆ

มิตติ้งย่ิอย ๆ เลยจะดีมั้ย หุหุ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eclipse ดูโพส
    มิตติ้งย่ิอย ๆ เลยจะดีมั้ย หุหุ
    จัดไหมลุง อยากเหมือนกัน แต่ NO อุโฮะ นะ

[Image]

เหวย.....

ตูข้าไม่มีความสัมพันธเกี่ยวข้องอะไรกับคนในร้านเล้ย
    ร้านนั้นสามีของอาจารย์ที่อยู่ที่ศูนย์ของพี่ผมเขามาเปิดร้านเท่านั้น ผมก็ไปกิน แล้วไปโฆษณาให้เขาเท่านั้นเองว่ะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ social`z ดูโพส
    จัดไหมลุง อยากเหมือนกัน แต่ NO อุโฮะ นะ
    ถ้าจะไปกินจริงๆ เอาเลยมั๊ยล่ะ...
    อยากไปกินอีกเหมือนกัน

โพส
    9,277
    นัดวันมาเลย แต่.......

ขอหลัง 25 เดือนกรกฎาคมนะครัฟฟ

อยู่ใกล้ ม. พอดีเลย ไว้จะไปลองดูคัฟ
    Keep your hopes up high and your head down low !

งั้น.... หลังจากวันที่ 25 มีอีเวนท์อะไรมั๊ย ถ้ามีก็ไป ถ้าไม่ก็ เสาร์- อาทิตย์ วันใดวันนึง

ไวน์ค่ะ ^ ^
    Somewhere Over The Rainbow~
    โพส
    6,142
    น่ากินมาก ><~

지금은 소녀시대 앞으로도 소녀시대 영원히 소녀시대
    Right Now It's Girls' Generation, Future It's Girls' Generation, Girls' Generation FOREVER! <3

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ เปิด